Tun daga ranar 1 ga Janairu, 2024, za a haramta shigo da jakunkunan filastik da ake amfani da su sau ɗaya. Daga ranar 1 ga Yuni, 2024, haramcin zai shafi kayayyakin da ba na filastik ba, ciki har da jakunkunan filastik da ake amfani da su sau ɗaya. Daga ranar 1 ga Janairu, 2025, za a haramta amfani da kayayyakin filastik da ake amfani da su sau ɗaya, kamar su na'urorin motsa jiki na filastik, murfin teburi, kofuna, bambaro na filastik, da kuma swabs na auduga na filastik.
Tun daga ranar 1 ga Janairu, 2026, haramcin zai shafi sauran kayayyakin filastik da ake amfani da su sau ɗaya, ciki har da faranti na filastik, kwantena na abinci na filastik, kayan yanka na filastik, da kofunan abin sha tare da murfi na filastik.
Haramcin ya kuma haɗa da kayan jigilar abinci, jakunkunan filastik masu kauri, kwantena na filastik, da kayan marufi na filastik, kamar kwalaben filastik, jakunkunan ciye-ciye, goge-goge, balan-balan, da sauransu. Idan 'yan kasuwa suka ci gaba da amfani da jakunkunan filastik na amfani ɗaya ɗaya kuma suka karya dokar, za su fuskanci tarar dirham 200. Idan aka sake karya doka cikin watanni 12, za a ninka tarar, tare da mafi girman tarar dirham 2000. Haramcin bai shafi jakunkunan filastik da aka yi da kayan da aka sake yin amfani da su ba, jakunkunan adana nama, kifi, kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, hatsi, da burodi, jakunkunan shara, ko kayayyakin filastik da aka zubar da su da aka fitar ko aka sake fitar da su zuwa ƙasashen waje, kamar jakunkunan siyayya ko kayan da aka zubar. Wannan kuduri zai fara aiki daga 1 ga Janairu, 2024, kuma za a buga shi a cikin Jaridar Hukuma.
A farkon shekarar 2023, gwamnatin Hadaddiyar Daular Larabawa ta yanke shawarar haramta amfani da jakunkunan filastik guda ɗaya a dukkan masarautun. Dubai da Abu Dhabi sun sanya kuɗin fito na fil 25 a kan jakunkunan filastik a shekarar 2022, wanda hakan ya hana amfani da yawancin jakunkunan filastik. A Abu Dhabi, an fara aiwatar da dokar hana amfani da filastik daga ranar 1 ga Yuni, 2022. Bayan watanni shida, an samu raguwar jakunkunan filastik miliyan 87 da ake amfani da su sau ɗaya, wanda ke wakiltar raguwar kusan kashi 90%.
Gabas Mai Nisa da Ƙasashen DuniyaAn kafa Kare Muhalli, wanda hedikwatansa ke a yankin tattalin arzikin ƙasa na Xiamen, a shekarar 1992. Kamfani ne mai cikakken tsari wanda ke haɗa bincike da haɓakawa, da masana'antu injinan tebur na ɓangaren litattafan almara, har dateburin teburi mai amfani da muhalli ba tare da gurbata muhalli ba.
Kamfanin Far East & GeoTegrity a halin yanzu yana da sansanonin samar da kayayyaki guda uku da suka mamaye fadin eka 250, tare da karfin samar da kayayyaki har zuwa tan 330 a kowace rana. Yana da ikon samar da nau'ikan iri sama da 200kayayyakin ɓangaren litattafan almara marasa muhalli, ciki har da akwatunan abincin rana na ɓangaren litattafan almara, faranti, kwano, tire, tiren nama, kofuna, murfi, da kayan yanka kamar wuƙaƙe, cokali mai yatsu, da cokali. Ana yin teburin abinci na Geotegrity daga zare na shuka na shekara-shekara (bambaro, rake, bamboo, reed, da sauransu), yana tabbatar da tsaftar muhalli da fa'idodin lafiya. Kayayyakin ba su da ruwa, suna jure mai, kuma suna jure zafi, sun dace da yin burodi a cikin microwave da ajiye a cikin firiji. Kayayyakin sun samuISO9001takardar shaidar tsarin inganci na ƙasa da ƙasa kuma ta wuce takaddun shaida na ƙasashen duniya da yawa kamarFDA, BPI, OK ANA IYA HAƊAWA Gida & EU, da kuma takardar shaidar Ma'aikatar Lafiya ta Japan. Tare da ƙungiyar bincike da ci gaba mai zaman kanta, Far East & GeoTegrity na iya ƙirƙirar sabbin ƙira da samar da kayayyaki masu nauyi, ƙayyadaddun bayanai, da salo daban-daban bisa ga buƙatun abokan ciniki daban-daban.
Kayan tebur na kare muhalli na Far East & GeoTegrity suna da haƙƙin mallaka da yawa, sun lashe kyaututtuka na cikin gida da na ƙasashen waje, kuma an karrama su a matsayin masu samar da marufi na abinci a hukumance a gasar Olympics ta Sydney ta 2000 da kuma gasar Olympics ta Beijing ta 2008. Bisa ga ƙa'idodin "sauƙi, dacewa, lafiya, da kare muhalli" da kuma manufar sabis na gamsuwar abokin ciniki, Far East & GeoTegrity yana ba wa abokan ciniki samfuran kayan tebur na jatan lande masu inganci, masu lafiya ga muhalli, da kuma ingantattun hanyoyin shirya abinci.
Lokacin Saƙo: Janairu-04-2024





